



MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA
MAZINGIRA SONGEA



MTAKABA WA UJENZI WA MIRADI YA MAJI (THE LOCAL CONTRACT AGREEMENT).

MKATABA HUU: Umefanyika leo tarehe 03 mwezi 06 mwaka 2022

BAINA YA

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA (SOUWASA) WA S.L.P 363 SONGEA (Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama mwajiri) kwa upande mmoja.

NA

Ndugu FREDRICK A. MAJULU wa S.L.P 74 SONGEA

Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama fundi mjenzi (Craftman -mason/Fundi bomba) kwa upande mwingine.

KWAMBA: Kwa pamoja mwajiri na mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za Mkataba huu.

AMBAPO:-

- Mwajiri ni Wakala wa serikali mwenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa miradi ya maji na kusimamia utoaji wa huduma bora ya maji ambapo katika mkataba huu unawakilishwa na Mkurugenzi mtendaji wa Mamlaka.
- Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi/ufundi bomba
- Mwajiri anakusudia kumuajiri mwajiriwa kwa muda mfupi wa kipindi cha SIKU 14
- Mwajiriwa anakubali matakwa ya mwajiri na kwa hiyari yake mwenyewe anakubali kuajiriwa kwa muda mfupi kama **fundi ujenzi/Bomba/Mtaro** wa mradi/miradi wa/ya maji katika vijiji vya LIFAKARA

.....
.....
MKATABA HUU UNASHUHUDIWA Kwa pande zote mbili kukubaliana kama ifuatavyo:-

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya ujenzi wa mradi/miradi wa/ya maji wa kijiji/vijiji cha/vya LIFAKARA.....

ambapo mwajiriwa atapaswa kufanya kazi zifuatazo:-

- 1/ Utengenezaji wa kombara la Biana 11 @ 4,000 = 44,000
 - 2/ Utengenezaji (concrete work) wa marker post 250, wafiris hayi na mwekaji marker post kfk laini za bomba 250 @ 10,000 = 2,500,000
 - 3/ Kupaka rangi Marker post 250 @ 1,500 = 375,000
- Jumla ya mkataba huu ni Tsh 2,919,000

2. MUDA WA UTEKELEZAJI

Kazi hii itafanyika kwa muda wa siku 14 ambapo itaanza Tarehe 06/06/2022 na itakamilika tarehe 19/06/2022.

MALIPO YA UTEKELEZAJI WA MAZI

- a. Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs. 2,919,000 Milioni mbili laki hsa kumi na hsa elfu kwa ajili ya utekelezaji wa kazi ya ujenzi wa miradi hii.
- b. Malipo kwa mwajiriwa yatafanyika kwa fedha shilingi za kitanzania (Tshs.)
- c. Malipo hayo yatalipwa kwa mwajiriwa kwa fedha taslimu au kwa hundi kupitia benki.
- d. Malipo ya mwajiriwa yatalipwa katika awamu mbili (2) kama ifuatavyo:-
 - i. Malipo ya awamu ya kwanza yatalipwa kiasi cha Tshs. 1,459,500 ambapo yatalipwa baada ya kuanza kazi sawa na asilimia 50 ya kazi yote itakayofanyika.
 - ii. Malipo ya pili na ya mwisho yatakuwa kiasi cha Tshs. 1,459,500 ambayo yatafanyika mara baada ya kumalizika kwa kazi yote ya uchimbaji wa mtaro.
- e. Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika mwajiri atafanya ukaguzi wa mwisho ili kujiridhisha na usahihi wa kazi iliyofanyika na mwajiriwa atapaswa kuwasilisha taarifa zote zinazohitajika na kurejesha vifaa vya kazi.

3. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na msimamizi wa kazi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

- i. Kutoa vifaa vyote vya ujenzi (Materials for construction) vinavyohitajika kwa kazi ya ujenzi wa mradi huu.
- ii. Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi.
- iii. Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha wananchi/Jumuiya ya watumiaji maji katika shughuli za ujenzi wa mradi.
- iv. Endapo kazi itakayo fanywa na mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora unaotakiwa mwajiri atachukua hatua stahiki dhidi ya mwajiriwa huyo na msimamizi atamtaarifu fundi kuwa ameshindwa kutimiza masharti na makubaliano.
- v. Kuhakikisha kuwa endapo mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au isiyoridhisha mwajiriwa huyo atarekebisha au kurudia upya kazi hiyo kwa gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA

Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

- i. Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilivyoelekezwa kwenye sehemu ya I (Madhumuni ya mkataba) kulingana na ramani na vipimo vilivilivyotolewa na mwajiri.
- ii. Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake litaleta mafanikio kwenye mradi atakao ujenga.
- iii. Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini, na weledi mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yake.
- iv. Atawajibika kwa msimamizi wa mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa kila siku na atatekeleza maelekezo anayo pewa na kiongozi huyo.
- v. Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji wengine wa timu yake kila itakapo pangwa.
- vi. Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zitakapo hitajika.
- vii. Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo yanalipwa kwa wakati.
- viii. Kufanya usafi eneo lote la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya ujenzi na kuweka katika eneo litakaloelekezwa na msimamizi wa mradi.

5. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIA YA WATUMIAJI MAJI/ WANACHI.

Jumuiya ya watumiaji maji itakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

- i. Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya kushirikiana na mafundi.

- ii. Kutekeleza majukumu mengine pale itakapo hitajika kwa maelekezo ya msimamizi wa mradi.
- iii. Kulinda vifaa vya ujenzi, mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na vibarua (Casual labourers) watakao kuwa chini ya usimamizi wake.

7. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZJI WA MRADI.

Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa mwajiriwa atalipa faini ya asilimia.....^{0.1}..... ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshaji isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshaji wa kazi ulioidhinishwa kwa maandishi na msimamizi wa mradi.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

- i. Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote yatakayo sababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa mradi
- ii. Gharama au madhara hayo yatabainishwa na msimamizi wa mradi kwa maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na sheria za Tanzania.

10. USULUHISHI WA MGOGORO.

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya mwajiri na mwajiriwa kuhusu utekelezaji wa mradi huu:-

- i. Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya mazungumzo ya amani mbapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea mkataba huu kufanyiwa marekebisho na
- ii. Endapo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya mazungumzo ya amani pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu wa sheria za Tanzania.

11. KUSITISHA MKATABA.

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya mkataba huu.

12. MAREKEBISHO YA MKATABA

Kwamba Mwajiri na mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

MAKUBALIANO HAYA YAMEFANYIKA: leo

Tarehe: 03 mwezi 06 mwaka 2022 baina ya pande hizi mbili.

Mwajiri (SOUWASA) MWAJIRIWA

Jina: Eng. JAFARI YAHAYA

Sahihi: [Signature]

Tarehe: 03/06/2022

Kwa niaba ya Mwajiriwa

Jina: FREDRICK A. MAJULE

Sahihi: [Signature]

Tarehe: 03/06/2022

Shahidi

Adv. ABEL M. NTHAMBEWA

[Signature]

03/06/2022

Shahidi

CHARLES F. NGARONDA

[Signature]

03/06/2022.